• about19

Nigute ushobora gukoresha transceiver muri fibre optique

Amashanyarazi ya fibre optique arashobora kwinjiza byoroshye sisitemu ya cabling ishingiye kumuringa muri sisitemu ya fibre optique, hamwe nuburyo bworoshye kandi bukora neza.Mubisanzwe, barashobora guhindura ibimenyetso byamashanyarazi mubimenyetso bya optique (naho ubundi) kugirango bagure intera yoherejwe.None, nigute wakoresha fibre optique ihinduranya umuyoboro hanyuma ukayihuza neza nibikoresho byurusobe nka switch, modul optique, nibindi?Iyi ngingo izagusobanurira neza.
Nigute ushobora gukoresha fibre optique?
Muri iki gihe, insimburangingo ya fibre optique yakoreshejwe cyane mu nganda zinyuranye, zirimo gukurikirana umutekano, imiyoboro y’ibigo, ikigo cya LAN, n’ibindi. umwanya ni muto.Nubwo porogaramu ibidukikije bya fibre optique itandukana, uburyo bwo guhuza burasa.Ibikurikira bisobanura uburyo busanzwe bwo guhuza fibre optique.
Koresha wenyine
Mubisanzwe, fibre optique ikoreshwa muburyo bubiri murusobe, ariko rimwe na rimwe bikoreshwa kugiti cyabo kugirango uhuze umuringa wumuringa nibikoresho bya fibre optique.Nkuko bigaragara ku gishushanyo gikurikira, transibiver ya fibre optique ifite icyambu 1 SFP nicyambu 1 RJ45 ikoreshwa muguhuza ibice bibiri bya Ethernet.Icyambu cya SFP kuri fibre optique ikoreshwa muguhuza icyambu cya SFP kuri switch A., icyambu cya RJ45 gikoreshwa muguhuza icyambu cyamashanyarazi kuri switch B. Uburyo bwo guhuza nuburyo bukurikira:
1. Koresha umugozi UTP (umugozi wurusobe hejuru ya Cat5) kugirango uhuze icyambu cya RJ45 cya switch B na kabili optique.
ihujwe nicyambu cyamashanyarazi kuri fibre transceiver.
2. Shyiramo moderi ya optique ya SFP mu cyambu cya SFP kuri transceiver ya optique, hanyuma winjize izindi module ya optique ya SFP
Module yinjijwe mu cyambu cya SFP cyo guhinduranya A.
3. Shyiramo fibre optique isimbuka muri optique ya optique hamwe na moderi ya optique ya SFP kuri switch A.
Ihuriro rya fibre optique ikoreshwa muburyo bwo guhuza ibyuma bibiri byumuringa bishingiye kumurongo hamwe kugirango byongere intera yoherejwe.Ibi kandi ni ibintu bisanzwe byo gukoresha fibre optique ihindura imiyoboro.Intambwe zuburyo bwo gukoresha fibre optique ya fibre optique hamwe nu murongo wa enterineti, modul optique, imigozi ya fibre hamwe ninsinga z'umuringa nibi bikurikira:
1. Koresha umugozi wa UTP (umuyoboro wa neti hejuru ya Cat5) kugirango uhuze icyuma cyamashanyarazi cya switch A na fibre optique ibumoso.
ihujwe nicyambu cya RJ45 cya transmitter.
2. Shyiramo moderi imwe ya optique ya moderi muri port ya SFP ya optique ya transceiver ibumoso, hanyuma ushyiremo indi
Modire ya optique ya SFP yinjijwe mu cyambu cya SFP cya optique ya transceiver iburyo.
3. Koresha fibre jumper kugirango uhuze fibre optique ya transiberi.
4. Koresha umugozi wa UTP kugirango uhuze icyambu cya RJ45 cya optique ya transceiver iburyo iburyo bwicyambu cyamashanyarazi ya switch B.
Icyitonderwa: Module nyinshi ya optique irashyushye-ihinduranya, kubwibyo rero nta mpamvu yo guha ingufu transceiver ya optique mugihe winjiza module optique mubyambu bihuye.Ariko, twakagombye kumenya ko mugihe ukuyemo optique, fibre jumper igomba kubanza gukurwaho;fibre jumper yinjizwemo nyuma ya optique module yinjijwe muri optique ya optique.
Icyitonderwa cyo gukoresha fibre optique
Amashanyarazi ya optique ni plug-na-gukina ibikoresho, kandi haracyari ibintu bimwe na bimwe ugomba gusuzuma mugihe ubihuza nibindi bikoresho byurusobe.Nibyiza guhitamo ahantu hahanamye, hizewe kugirango ushyire fibre optique, kandi ugomba no gusiga umwanya hafi ya fibre optique kugirango uhumeke.
Uburebure bwumurongo wa optique winjijwe muri optique ya transiteri igomba kuba imwe.Nukuvuga ko, niba uburebure bwumurongo wa module optique kuruhande rumwe rwa optique ya fibre optique ni 1310nm cyangwa 850nm, uburebure bwumurongo wa optique module kurundi ruhande rwa optique ya fibre optique nayo igomba kuba imwe.Muri icyo gihe, umuvuduko wa optique ya optique na module ya optique nayo igomba kuba imwe: module ya gigabit optique igomba gukoreshwa hamwe na transitiver ya gigabit.Usibye ibi, ubwoko bwa optique modules kuri fibre optique transcevers ikoreshwa muri babiri nayo igomba kuba imwe.
Gusimbuka byinjijwe muri fibre optique ikenera guhuza icyambu cya fibre optique.Mubisanzwe, SC fibre optique isimbuka ikoreshwa muguhuza fibre optique ihinduranya icyambu cya SC, mugihe LC fibre optique isimbuka igomba kwinjizwa mubyambu bya SFP / SFP +.
Birakenewe kwemeza niba fibre optique transceiver ishyigikira kwanduza byuzuye cyangwa igice cya kabiri.Niba fibre optique transceiver ishyigikira byuzuye-duplex ihujwe na switch cyangwa hub ishyigikira igice cya duplex, bizatera igihombo gikomeye.
Ubushyuhe bwo gukora bwa fibre optique ikenera kubikwa muburyo bukwiye, bitabaye ibyo fibre optique ntishobora gukora.Ibipimo birashobora gutandukana kubatanga ibintu bitandukanye bya fibre optique.
Nigute ushobora gukemura no gukemura amakosa ya fibre optique?
Gukoresha fibre optique transceivers iroroshye cyane.Iyo fibre optique ya transiteri ikoreshwa kumurongo, niba idakora mubisanzwe, birakenewe gukemura ibibazo, bishobora kuvaho no gukemurwa mubice bitandatu bikurikira:
1. Itara ryerekana ingufu zazimye, kandi optique ya transceiver ntishobora kuvugana.
Igisubizo:
Menya neza ko umugozi wamashanyarazi uhujwe numuyoboro winyuma inyuma ya fibre optique.
Huza ibindi bikoresho mumashanyarazi hanyuma urebe ko amashanyarazi afite ingufu.
Gerageza indi power adapt yubwoko bumwe ihuye na fibre optique.
Reba neza ko voltage yumuriro uri murwego rusanzwe.
2. Ikimenyetso cya SYS kuri optique ya transceiver ntabwo kimurika.
Igisubizo:
Mubisanzwe, urumuri rwa SYS rudacana kuri fibre optique yerekana ko ibice byimbere mubikoresho byangiritse cyangwa bidakora neza.Urashobora kugerageza gutangira igikoresho.Niba amashanyarazi adakora, nyamuneka hamagara uwaguhaye isoko kugirango agufashe.
3. Ikimenyetso cya SYS kuri optique ya optique ikomeza kumurika.
Igisubizo:
Ikosa ryabaye kuri mashini.Urashobora kugerageza gutangira igikoresho.Niba ibyo bidakora, kura kandi wongere usubiremo moderi ya optique ya SFP, cyangwa ugerageze gusimbuza SFP optique.Cyangwa reba niba module ya SFP ihuye na optique ya transceiver.
4. Umuyoboro uri hagati yicyambu cya RJ45 kuri optique ya transceiver nigikoresho cya terefone kiratinda.
Igisubizo:
Hashobora kubaho uburyo bwa duplex budahuye hagati yicyuma cya fibre optique nicyambu cyanyuma.Ibi bibaho mugihe icyambu cya RJ45 cyumvikanyweho gikoreshwa muguhuza igikoresho gifite uburyo bwa duplex bwuzuye bwuzuye duplex.Muri iki kibazo, hindura gusa uburyo bwa duplex kumurongo wanyuma wibikoresho hamwe nicyambu cya fibre optique kugirango ibyambu byombi bikoreshe uburyo bumwe.
5. Nta tumanaho riri hagati yibikoresho bifitanye isano na fibre optique.
Igisubizo:
Impera ya TX na RX ya fibre isimbuka irahindurwa, cyangwa icyambu cya RJ45 ntigihujwe nicyambu gikwiye ku gikoresho (nyamuneka witondere uburyo bwo guhuza insinga igororotse unyuze hamwe na kabili yambukiranya).
6. Kuri no hanze
Igisubizo:
Birashoboka ko attenuation yinzira nziza ari nini cyane.Muri iki gihe, metero ya optique irashobora gukoreshwa mugupima imbaraga za optique yo kwakira impera.Niba ari hafi yo kwakira ibyiyumvo, birashobora kugaragara cyane ko inzira ya optique idakwiye murwego rwa 1-2dB.
Birashoboka ko switch ihujwe na optique ya transceiver ari amakosa.Muri iki gihe, usimbuze icyerekezo na PC, ni ukuvuga, transiteri ebyiri za optique zihujwe na PC, kandi impande zombi zirasunikwa.
Birashobora kuba kunanirwa kwa fibre optique.Muri iki gihe, urashobora guhuza impande zombi za fibre optique ya PC (utanyuze kuri switch).Nyuma yimpera zombi ntakibazo na PING, ohereza dosiye nini (100M) cyangwa irenga kuva kuruhande rumwe kugeza kurundi, hanyuma urebe.Niba umuvuduko utinda cyane (dosiye ziri munsi ya 200M zoherejwe muminota irenga 15), birashobora gusuzumwa mubyukuri ko optique ya fibre optique ifite amakosa.
Vuga muri make
Amashanyarazi meza ashobora gukoreshwa muburyo butandukanye bwibidukikije, ariko uburyo bwabo bwo guhuza burasa.Uburyo bwo guhuza hejuru, uburyo bwo kwirinda no gukemura amakosa akunze kugaragara gusa ni uburyo bwo gukoresha fibre optique muri neti yawe.Niba hari amakosa adakemutse, nyamuneka hamagara uwaguhaye isoko kugirango agufashe mubuhanga.


Igihe cyo kohereza: Werurwe-17-2022